Na'urar kwafi maɓalli ɗaya ce daga cikin kayan aikin da ake buƙata don makullin, ana iya kwafinta bisa ga mabuɗin da abokin ciniki ya aiko, kwafi wani maɓalli ɗaya daidai, mai sauri da daidai. Don haka ta yaya za a kula da injin don sanya shi tsawon lokacin sabis?
Akwai nau'ikan nau'ikan maɓalli masu yawa waɗanda aka sayar a kasuwa, amma ka'idodi da hanyoyin haifuwa iri ɗaya ne, don haka ana iya amfani da wannan labarin ga duk samfuran. Hanyoyin kulawa da aka kwatanta a cikin wannan tunani kuma sun shafi samfuran da kuke da su.
1. Duba sukurori
Sau da yawa duba sassan kayan ɗaure na maɓalli na maɓalli, tabbatar da sukurori, kwayoyi ba su da sako-sako.
2. Yi aiki mai tsabta
Don tsawaita rayuwar sabis kuma kiyaye daidaiton na'urar yankan maɓalli, yakamata koyaushe kuyi aiki mai kyau a cikin aikin tsaftacewa. Koyaushe cire guntuwar daga matse bayan sarrafa kowane maɓalli na maɓalli, don tabbatar da cewa tsarin watsawa yana da santsi kuma daidaitawa daidai ne. Hakanan a zubar da guntu daga tiren crumb cikin lokaci.
3. Add man shafawa
Sau da yawa ƙara man shafawa a cikin juyawa da sassa masu zamiya.
4. Duba abin yanka
akai-akai duba mai yankan, musamman gefuna guda huɗu, da zarar ɗayansu ya lalace, yakamata ku canza shi akan lokaci don kiyaye kowane yanke ya zama daidai.
5. maye gurbin goga na carbon lokaci-lokaci
Yawancin injin yankan maɓalli yana amfani da injin DC na 220V/110V, goga na carbon yana cikin injin DC. Lokacin da injin yayi aiki sama da sa'o'i 200, lokaci yayi da za a duba lalacewa da lalacewa. Idan ka ga goga na carbon yana da tsayin 3mm kawai, ya kamata ka maye gurbin sabo.
6. Kula da bel ɗin tuƙi
Lokacin da drive bel ne ma sako-sako da, za ka iya saki kayyade dunƙule na saman murfin inji, bude saman murfin, saki da mota kafaffen sukurori, matsar da mota zuwa bel na roba dace matsayi, ƙara ja da sukurori.
7. Binciken wata-wata
Ana ba da shawarar yin cikakken bincike kowane wata tare da mahimmancin aikin injin, don yin ma'auni don manne.
8. Sauyawa sassa
Ka tuna tuntuɓar masana'anta inda ka sayi na'urar yankan maɓalli daga don samun sassan asali. Idan abin yankanku ya karye, dole ne ku sami sabo daga masana'anta iri ɗaya, don kiyaye ta daidai da axis da na'ura duka.
9. Yin aiki a waje
Kafin fita, za ku yi aiki mai tsabta don cire duk guntuwar. Kwanta injin ku kuma ci gaba da tsayawa. Kada ka bari ya karkata ko juye-juye.
Lura:Lokacin yin aikin gyarawa da gyara na'ura, dole ne ku cire filogin wutar lantarki; A cikin gyare-gyare tare da maɓallin kewayawa na inji, dole ne a gudanar da shi ta hanyar takardar shaidar lantarki mai rijista na kwararru da ma'aikatan fasaha.
Lokacin aikawa: Jul-11-2017